Yadda za a kula da yoga mat daidai?

Matsananciyar yoga da aka saya a hankali za ta zama abokiyar ku don yin yoga daga yanzu.Yana da kyau a bi da abokai nagari da kulawa sosai.Idan ka sayi tabarma yoga, yi amfani da shi sau da yawa amma kada ka kula da shi.Kurar da gumi da suka taru a saman tabarma na yoga daga ƙarshe za su yi haɗari ga lafiyar mai shi, don haka ya zama dole a tsaftace tabarmar yoga akai-akai.

Don tabbatar da tsabta, yana da kyau a tsaftace shi kowane mako.Hanya mafi sauƙi don tsaftacewa ita ce a haɗa digo biyu na wanka da ruwa kwano huɗu, a fesa shi a kan tabarmar yoga, sannan a goge shi da busasshiyar kyalle.Idan yoga tabarma ya riga ya zama datti sosai, zaka iya amfani da zane da aka tsoma a cikin wanka don shafa yoga mat a hankali, sannan a wanke shi da ruwa mai tsabta, sa'an nan kuma mirgine tawul ɗin yoga tare da busassun tawul don sha ruwa mai yawa.A ƙarshe, bushe matin yoga.
Ya kamata a lura cewa adadin foda na wanke ya kamata ya zama ƙananan kamar yadda zai yiwu, saboda da zarar foda na wanke ya kasance a kan yoga mat, yoga mat na iya zama m.Bugu da ƙari, kada ku bijirar da matin yoga ga rana lokacin da kuka bushe shi.

A gaskiya ma, akwai ƙarin sani game da yoga mats-yadda za a zabi kowane irin yoga mat?Inda za a siyan matsugunan yoga masu arha?Waɗannan suna buƙatar ƙarin bincike ta masoya yoga.Amma a ƙarshe, ilimin yoga mats ya mutu, amma yana da rai lokacin amfani da mutane.Abin da ya dace da ku shine koyaushe mafi kyau.

Ya kamata a yi niyya zaɓin matin yoga.Gabaɗaya, waɗanda suka saba zuwa yoga na iya zaɓar maɗauri mai kauri, kamar kauri 6mm, girman gida shine 173X61;idan akwai wani tushe, zaka iya zaɓar kauri game da 3.5mm ~ 5mm;ana ba da shawarar siyan Mats sama da gram 1300 (saboda wasu masana'antun suna satar kayan don matsi mai arha).

Yawancin ajujuwa za su samar da abin da ake kira "matsayin jama'a", waɗanda keɓaɓɓun yoga ne na jama'a waɗanda kowa ke amfani da su a cikin aji.Wasu malamai ma suna shimfida tabarma na kariya a cikin ajujuwa ta yadda kowa ya daina bukatar amfani da tabarma a aji.Yawancin ɗalibai za su yi amfani da irin wannan tabarma na jama'a saboda ba sa son zuwa aiki ko aji da tabarma a bayansu.Duk da haka, idan kai abokinka ne da kake son yin nazari na ɗan lokaci, zai fi kyau ka yi amfani da tabarma naka.A gefe guda, zaka iya tsaftace shi da kanka, wanda ya fi tsabta;Hakanan zaka iya zaɓar tabarmar da ta dace daidai da yanayin ku.

Akwai hanyoyi guda biyu don zaɓar tabarmar: zaɓi bisa ga bukatun mutum;ko zaɓi bisa ga kayan.
Dangane da bukatun mutum, ya dogara da nau'in yoga, saboda makarantu daban-daban na yoga suna da wuraren koyo daban-daban da buƙatu daban-daban.Idan kun koyi yoga bisa horo na laushi, yawancin lokaci za ku zauna a kan tabarma, to, tabarmar za ta kasance mai kauri da laushi, kuma za ku zauna cikin kwanciyar hankali.

Amma idan yoga yafi Power Yoga ko Ashtanga Yoga, kada tabarma ya kasance mai wuyar gaske, kuma buƙatun juriya na zamewa ya kamata su kasance mafi girma.me yasa?Saboda tabarma yana da laushi sosai, zai yi wuya a yi motsi da yawa yayin da yake tsaye a kan shi (musamman madaidaicin motsi kamar tsayin bishiyoyi shine mafi bayyane).Kuma irin wannan aikin yoga wanda zai yi gumi da yawa, idan babu tabarma tare da mafi kyawun digiri na anti-slip, zamewa zai faru.

Idan motsin bai tsaya tsayin daka ba, kuma ba ya yin gumi kamar gudu, wani wuri ne a tsakanin.Wane matashi zan yi amfani da shi?Amsar ita ce "Har yanzu na zaɓi ɗan sirara."Domin yana kama da mota mai tsarin dakatarwa mai laushi, tuƙi a kan titin dutse zai zama kamar jirgin ruwa.Kushin mai kauri (sama da 5mm) yana rasa jin daɗin hulɗa da ƙasa, kuma zai ji "karkatar" lokacin yin motsi da yawa.A cikin ƙasashen waje, yawancin masu aikin yoga suna son yin amfani da tabarmi na bakin ciki.Wannan shi ne dalili.Idan kun ji cewa gwiwoyi ba su da daɗi lokacin da matashin bakin ciki yana yin wasu motsin gwiwa, za ku iya sanya tawul a ƙarƙashin gwiwoyinku.


Lokacin aikawa: Satumba-27-2020